
P. O. Box 11-01100 Kajiado / Tel: +254 706 467 222 
Email: info@municipalityofkajiado.or.ke

Website: www.https://municipalityofkajiado.or.ke

THE MUNICIPALITY 
OF KAJIADO

KURUGENZI KAZI HUDUMA GHARAMATIMELINESMAHITAJI 
YA KUPATA HUDUMA

Kurugenzi ya Binadamu
Rasilimali, Utawala
na Huduma za Biashara

1.

• Ushiriki wa Wananchi na
   Mipango ya Uwezeshaji

• Biashara ya Manispaa na Masoko
• Picha ya Manispaa
• Matangazo ya nje
• Alama za Barabara na Biashara

• Usimamizi wa Rasilimali Watu 
• Utawala wa HR & ustawi wa 
   Wafanyakazi usimamizi
• Usimamizi wa Mahusiano ya Kazi & 
   Ustawi wa Wafanyakazi
• Ukuzaji wa Ujuzi

• Usimamizi wa Pensheni

• Huduma za ICT

• Huduma za Huduma kwa Wateja

• Rekodi na Kumbukumbu

• Huduma za Kusafisha

Kurugenzi ya Fedha na 
Mipango ya Kiuchumi

Kurugenzi ya Mjini 
Mipango na Maendeleo 
Udhibiti

• Huduma za Udhibiti wa Maendeleo

• Kibali cha maendeleo

• Maendeleo Jumuishi. Kupanga

• Maendeleo ya Uchumi wa Ndani • Ramani zenye mada • Maombi

• Ramani zenye mada • Ombi rasmi 600/- kwa kila 
ramani

600/- kwa kila 
ramani

Kwa msingi 
wa haja

Kwa msingi 
wa haja

• Mifumo ya Usimamizi wa Utendaji

• GIS na GSE

• Udhibiti wa Mipango Miji na Ujenzi 
• Matangazo ya biashara na alama
• Udhibiti wa jengo
• Mipango Miji 
• Alama ya barabara
• Samani za mitaani

• Huduma za uthamini

• Ukaguzi wa jengo na 
• Manispaa 
• Mpangaji/Mtafiti

• Ukadiriaji wa kiwanja

• Barua ya uchunguzi au 
   mawasiliano rasmi
   imepokelewa

• Maombi

1,500/=

2% ya thamani
ya njama

Kwa msingi 
wa haja

• Upimaji wa kiasi

• Huduma za Makazi 
• Miradi ya Nyumba
• Fedha za Nyumba
• Usimamizi wa Makazi

• Gharama ya mradi

• Ushirikiano • Mkataba wa ushirikiano

• Maombi 2% ya gharama
ya mradi

Kama kwa 
ushirikiano 
tendo

Kwa msingi 
wa haja

Kwa msingi 
wa haja

Kwa msingi 
wa haja

• Ramani zenye mada

• Huduma za ramani

• Maombi

• Maombi

600/- kwa kila 
ramani

Kwa msingi 
wa haja

600/- kwa kila 
ramani

Kwa msingi 
wa haja

• Mabadiliko ya matumizi

• Idhini ya maendeleo

• Maombi Kama kwa CGK
Sheria ya Fedha

Kwa msingi 
wa haja

• Maombi Kama kwa CGK
Sheria ya Fedha

Kwa msingi 
wa haja

• Huduma za Mapato 
• Viwango na Ushuru
• Wadeni na Washika Fedha
• Udhibiti wa Mikopo

• Fedha na Hesabu

• Huduma za Halmashauri ya Manispaa • Huduma kwa mujibu wa 
  Hati ya Manispaa

• Maombi Hakuna
Malipo Kila Mwaka

• Tathmini ya Utendaji • Ripoti ya Utendaji ya Mwaka Hakuna
Malipo

Kila Mwaka

• Ukusanyaji wa mapato • Uchunguzi wazi
Kwa bahati
mbaya 
gharama

Kwa msingi 
wa haja

Huduma za Mazingira 
Unit Kwa kusafisha soko na 
yake inayozunguka

• Usimamizi wa Mnyororo wa Ugavi  
• Usimamizi wa Mahitaji na Upataji
• Usimamizi wa Maduka na Utupaji

• Bajeti, Taarifa na Matumizi 
   Huduma 
• Usimamizi wa Mali
• Wadai
• Malipo

Ugavi na utoaji
 
Wahasibu kujiandaa 
mpango wa manunuzi na 
bajeti.
Ripoti ya Fedha juu ya SOEs
na Utendaji wa Mwaka
Ripoti

• Uchunguzi wazi

• Barua ya uchunguzi au 
  mawasiliano rasmi 
  imepokelewa

Kwa bahati
mbaya 
gharama

Hakuna
Malipo

Kwa msingi 
wa haja

Ndani ya Siku 30

Kila robo

• Wazi uchunguzi au mawasiliano
Hakuna
Malipo

Kila Siku

Urejeshaji wa kumbukumbu • Uchunguzi wazi Hakuna
Malipo 

Kwa msingi 
wa haja

Azimio la mteja malalamiko 
na majibu maswali kutoka 
kwa wateja wote

• Imeripotiwa Malalamiko
  au Uchunguzi

Hakuna
Malipo

Kwa msingi 
wa haja

• Huduma za uunganisho 
   wa mtandao • Ombi Incidental 

cost
Kwa msingi 
wa haja

• Huduma za elimu ya kifedha • Ombi rasmi        Hakuna                Kwa msingi
          Malipo   wa haja

• Usimamizi wa Rasilimali 
   Watu 
• Utawala wa HR & ustawi 
   wa Wafanyakazi  usimamizi
• Usimamizi wa Mahusiano
   ya Kazi & Ustawi wa 
   Wafanyakazi
• Ukuzaji wa Ujuzi

• Uchunguzi Wazi

• Orodha ya majina na 
   mawasiliano ya wafanyakazi.

Hakuna
Malipo

Kwa 
bahati 
mbaya 
gharama

Kwa msingi 
wa haja

Siku 5 za kazi

• Chapa ya Manispaa 
   magari/Ofisi

• Uchunguzi Wazi
Kwa 
bahati 
mbaya 
gharama

Kwa msingi 
wa haja

• Kongamano la ushiriki 
   wa wananchi • Maswali wazi au mawasiliano

Hakuna 
Malipo Kila robo

2.

3.

• Usimamizi wa masoko

Kurugenzi ya Jumuiya 
na Huduma za Jamii

Udhibiti wa taka Ombi Rasmi Hakuna Malipo Juu ya Uhitaji 
Msingi

•   Hatua za Kukabiliana na 
     Mabadiliko ya Tabianchi. Kupanda miti Ombi Rasmi Hakuna Malipo

Juu ya Uhitaji 
Msingi

• Hatua za Kupunguza Mabadiliko ya
     Tabianchi.

Kupanda miti Ombi Rasmi Hakuna Malipo Juu ya Uhitaji 
Msingi

• Huduma za Kuzingatia Jinsia Ufahamu wa jamii 
kampeni Ombi Rasmi Hakuna Malipo

Juu ya Uhitaji 
Msingi

• Maendeleo ya Michezo na Vipaji

• Huduma za Maktaba

Matumizi ya barabara za 
umma kwa kukimbia Maombi 1,500/=

Juu ya Uhitaji 
Msingi

Kukodisha maeneo ya wazi 
ndani manispaa kwa siku• Hifadhi za Umma na viwanja Maombi 10,000/= Juu ya Uhitaji 

Msingi

Kibali cha kuzika• Makaburi Maombi 5,000/=
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Huduma za ugani• Huduma za Ugani za Kilimo Mawasiliano rasmi 10,000/=
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Maendeleo ya miundombinu• Education and Technical Training Ombi Rasmi Hakuna Malipo
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Ushirikiano• Wizara za Wilaya Ombi Rasmi Hakuna Malipo
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Ushirikiano / Uratibu• Serikali ya Kitaifa Ombi Rasmi Hakuna Malipo
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Ubia/Ufadhili• Washirika wa kimataifa Ombi Rasmi Hakuna Malipo
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Ubia/Ufadhili• NGOs Ombi Rasmi Hakuna Malipo
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Uidhinishaji wa Jumuiya 
Vyama Msingi (CBOs)

Udhibiti / Ukandaji /
Kupanga

• CBOs

• Taasisi
• CDF
• Mashirika ya Kidini
• Mashirika ya Kitaifa ya Serikali
• Fedha za Wawakilishi wa Wanawake
• Fedha zinazohusiana na Seneta

Cheti cha Kuidhinishwa

Cheti cha Kuidhinishwa

1500 (kulipwa 
mara moja)

1500
(kulipwa 
kila mwaka)

Siku mbili za kazi

Siku mbili za kazi

• Huduma za Usimamizi wa Mradi Mradi wa miundombinu 
Usimamizi

• Ombi Rasmi Kwa EBK 
Kiwango cha ada

Juu ya Uhitaji 
Msingi

Taa za barabarani na mistari ya huduma

• Uhandisi wa Miundo

• Uhandisi wa Mitambo

• Ufungaji na udhibiti wa umeme

• Miundombinu ya Maji na Umwagiliaji

• Huduma za Maji na Usimamizi

Ujenzi na 
Matengenezo

Building compliance 
inspection.

Kujenga kufuata 
ukaguzi.

Kujenga kufuata 
ukaguzi.
Ujenzi na 
Matengenezo Ombi Rasmi

Maombi ya Maendeleo

• Maombi ya Maendeleo

• Maombi ya Maendeleo

• Ombi Rasmi Hakuna Malipo

Hakuna Malipo

12,000/=

Mwaka wa Fedha

Mwaka wa Fedha

Ujenzi na 
Matengenezo Ombi Rasmi Hakuna Malipo Mwaka wa Fedha

• Usimamizi wa Maafa Vifaa vya kuzima moto Ombi Rasmi Hakuna Malipo Mwaka wa Fedha

• Huduma za Maji na Usimamizi

• Udhibiti wa Taka ngumu

Ujenzi na 
matengenezo

Huduma ya Mazingira

Ombi Rasmi

Mawasiliano rasmi

Hakuna Malipo

Hakuna Malipo

Mwaka wa Fedha

Kila siku

• Ufuatiliaji wa Mazingira & 
     Kuzingatia Huduma ya Mazingira Mawasiliano rasmi Hakuna Malipo Kila siku

• Ukusanyaji na Usafirishaji wa taka Huduma ya Mazingira Uchunguzi au Rasmi 
mawasiliano

Hakuna Malipo Kila siku

• Uhifadhi na ulinzi wa maji maeneo
  ya vyanzo vya maji

• Huduma za Afya ya Umma

Upandaji na ulinzi wa miti 
kwenye ardhi ya pembezoni

Cheti Kazi ya Kujenga

Ombi Rasmi

Ombi Rasmi 3,000/-

Hakuna Malipo Juu ya Uhitaji 
Msingi

Juu ya Uhitaji 
Msingi

• Kupambana na moto
Utoaji wa kiufundi msaada
wa kukabiliana na moto 
majanga.

• Ombi Rasmi 10,000/=
Juu ya Uhitaji 
Msingi

Juu ya Uhitaji 
Msingi

12,000/= Juu ya Uhitaji 
Msingi

12,000/= Juu ya Uhitaji 
Msingi

Kurugenzi ya Uhandisi,
Maji na Maafa
Usimamizi

• Huduma za Uhandisi wa Ujenzi

• Mipango ya Mtandao wa Usafiri, 
   Uzingatiaji

• Barabara na Maji ya Dhoruba 
   Huduma

Ujenzi na 
Matengenezo
Ujenzi na 
Matengenezo • Ombi Rasmi Hakuna Malipo

• Ombi Rasmi Hakuna Malipo Mwaka wa Fedha

Mwaka wa Fedha

MKATABA WA HUDUMA WA KAJIADO MUNICIPALITY

5.

4.


